Skip to menu

cộng đồng

Community

Học viên Việt Nam tham gia làm người dẫn chương trình cho buổi tổng kết tại CebuStudy-June

Để các bạn học viên biết rõ hơn về các hoạt động của trường cũng như quá trình học tập của các bạn học viên Việt Nam tại Cebu Study như thế nào. Mình xin gửi đến các bạn bài viết dưới đây về June- Học viên phải nói là vừa chăm lại vừa tham gia các hoạt đông của nhà trường rất nhiệt tình.

Tính đến tuần này đã là bắt đầu sang tháng thứ 2 của June tại Cebu Study. Nhưng có lẽ mình đã thấy được một sự thay đổi rất lớn từ June. Không còn là cô gái nhút nhát, nói tiếng anh ngập ngừng nữa, mà bạn đã rất tự tin trong giao tiếp cũng như kết bạn với học viên Hàn Nhật…

June cùng thầy cô và bạn bè tại trường Cebu Study.

Một tháng trôi qua là một tháng trải nghiệm rất nhiều điều mới tại một gia đình mới có tên Cebu Study. June không chỉ được hội nhập với một môi trường chỉ giao tiếp bằng tiếng anh, mà còn là một môi trường quốc tế được tiếp xúc với các học viên người Hàn, Nhật. Chính vì thế kiến thức bạn có được không chỉ trên sách vở mà còn hiểu hơn về văn hóa đời thực các nước thông qua ngôn ngữ tiếng anh. Đó quả thật là điều kiện môi trường đem lại cho bạn những trải nghiệm thật tuyệt vời.

Là một đại diện quản lý học viên tại trường, tôi không chỉ tự hào June là một cô gái Việt Nam thông minh mà hơn thế nữa June luôn cố gắng học tập chăm chỉ và học hỏi từ thầy cô bạn bè. June luôn chủ động trong các tiết học: từ việc thiết kế powerpoint để thuyết trình đến việc làm bài tập hay chuẩn bị bài trước khi đến lớp. Chính bởi sự nỗ lực hết mình đó June đã được nằm trong Top những bạn học viên có kết quả cao trong bài kiểm tra hàng tháng vừa qua. Đó là điều hơn hết tôi luôn tự hào cũng như yên tâm về quá trình học tập của June tại đây. Mình cũng hi vọng June sẽ đạt được kết quả tốt nhất sau khi kết thúc khóa học tại trường.

June trong lớp nhóm với Harry và giáo viên.

Luôn là một cô gái chăm chỉ học hỏi, lại còn rất tự tin tham gia hoạt động của nhà trường. Tuần qua June đã được các thầy cô cử làm người dẫn chương trình cho buổi lễ tốt nghiệp thứ 6 vừa rồi. Chính tôi cảm thấy happy khi nhìn June tự tin có thể đứng trước đám đông phát biểu dẫn chương trình bằng tiếng Anh. Thật sự cám ơn sự lựa chọn của June khi tới Cebu Study và cũng dành lời cảm khích hơn nữa cho sự nỗ lực học tập hết mình của bạn.

June là người dẫn chương trình tốt nghiệp cho trường tuần qua.

June và Harry- học viên người hàn, cùng ra ngoài vào cuối tuần.

Hơn thế nữa, cuối tuần là thời gian nghỉ ngời , nhưng cũng là thời gian bạn dành cho mình những trải nghiệm riêng tại thành phố Cebu. Tận dụng môi trường tiếng Anh bên này, cứ  cuối tuần June ra ngoài cùng bạn bè hoặc đến những quán café vừa để học bài, vừa để có thể kết bạn nói chuyện với người Philippines. Bạn có thể tận dụng học tiếng anh trong mọi hình thức và điều quan trọng hơn là luôn chủ động trong cách tiếp thu học hỏi kiến thức.

Cám ơn June và chúc bạn có một thời gian học tập và trải nghiệm ở Cebu Stuyd thật hiệu quả!

Học bổng tháng nhân ngày 8/3 dành cho học viên Việt Nam.

Tại sao rất nhiều học viên lựa chọn Cebu Stdy?

Đặc điểm nổi bật của trường Anh Ngữ Cebu Study.

Những chia sẻ của học viên về trường.

Trải nghiệm của học viên Anna trong 3 tháng học tại Cebu Study.

*****************************************************************************************************************************

Cebu Study Tutorial Language Incorporated.

+63-32-414-5230

http://vn.cebustudy.com/
 cebustudyofficial@gmail.com

Facebook: Cebu Study Tutorial Language Incorporated
Corner S. Cabahug-j.joaquino Sts., Mabolo, Cebu City 6000, Philippines

ⓒ k2s0o1d5e0s8i1g5n. ALL RIGHTS RESERVED.
SCROLL TOP
Đang kết nối tới máy chủ, Xin vui lòng đợi!